ชีวิตล่าสุด ‘เจี๊ยบ ชมพูนุช’ หายหน้าจากวงการดูเปลี่ยนไปมาก พระรองพาอยู่กิน 9
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgnFQikJVu0ePtL4_VuWZgZDGdKbZeAbkDXzSt9cOz6ril1YiUwu0UAeFDs3T0bfb_kLLYiyIXGXxm98NZ_GQENySVhyQPAHxIfDFpREj5UC-QL8Mcw2LTvOb4ZlvcAv0qIiN39JiJsPDmeFBu2X7oRc0rJOHRjJLGQtF_6ZbanmUbpcPMFWjGwCQmyt_CI/s16000/3.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjPtQRUYwgL9eaj4ghjiqq6e1vple-PVYilmNn_NOSqnTHTQPdpy7xAFoXbpuhNDUzCRcBi4LlPJvVeyAn6fVnH_6rB6woOTiLwlB7HEUn6jYLQQP9G0WhHTDX7vpusOwmrIJheJ62z1QyQAMuivX-8gvFMZMl65Ktkk5metVpza3ajHIrraaXQCV9DQVEu/s16000/4.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh90bOwBjt-5yx-EAmxrM6XPRBIIZSeH3LcMdK1HSnXky_5A0oCfQ21Ch8l8ZoiFRiBBCmR2c6h-IkLU2_HsKkDbCcOqcOff2Phbr7ht8lyttpYsd0aeC6oMzO9H7KT8XF1Db5QX_1gJ1WSx9yfihV4qXpivjpKW6_eEegmVVabZIKkS_OxoSm1z8s4cupd/s16000/5.jpg)
นักแสดงสาว เจี๊ยบ ชมพูนุช ปิยธรรมชัย เปิดใจเคลียร์ข่าวเป็นนักแสดงสายติสต์เลือกรับงานจริงไหมพร้อมอัปเดตความรักกับหวานใจหนุ่ม ปูไข่ พงศ์สิรี
เรื่องความรัก คบกับคุณปูไข่มา 9 ปี? เจี๊ยบ : “ค่ะ 9 ปี” 9 ปีแล้ว ยังไม่แต่งเหรอ? เจี๊ยบ : “ยังไม่พร้อม เหมือนก่อนหน้านี้เจี๊ยบกับปูไข่เราทำอาชีพเดียวกันมาตลอด 7 ปี
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgzI0158C2VSxWkIf66MXt3R2QwRJ_XKfSkngTupdXWaHuUphS1W9qv25nqybfxoKoIlrDIDZ0Uco5NlIdB4ldet3SMQW9pU9xUXKVS4wc73FEJ8MGQ75uoBSbO64Cvr6hzzU2ld2peo_A9vZF6hN7BUsPKzGvXmW9spkBswdZsmQuq0d1so8N3gCG5x04E/s16000/14.jpg)
เจี๊ยบก็บอกว่าได้จ้ะ ไปโฟกัสเรื่องงานเลยไม่ซีเรียสเลยเพื่อน เพราะตอนนั้นเป็นเพื่อนกัน นางก็คงคิดไม่เคยมีผู้หญิงที่ไหนมาไม้นี้ เขาก็หายไปสัก 2 อาทิตย์ แล้วกลับ
รู้สึกในการคุยว่าใครที่รู้สึกไม่ใช่หนูก็จะตัดเลยทันที หนูจะไม่เก็บไว้เป็นความวุ่นวายในชีวิต” ในส่วนของปูไข่อะไรที่รู้สึกว่าใช่ ทั้งที่ไม่มีความหวานเลย? เจี๊ยบ : “เจี๊ยบ
บอกเขาว่าถ้าเธอคิดจะจีบฉัน เธอต้องไม่พูดคำหยาบกับฉัน”อะไรที่ทำให้คิดว่าเราคบกันมาได้ยาวนานขนาดนี้? เจี๊ยบ : “หนูว่าความซื่อสัตย์กับความเป็นตัวของตัวเองแล้ว
เวลาเจี๊ยบอยู่กับปูเขาให้เกียรติเรามากๆ เขาทำให้เรารู้สึกว่าเธอสวยในแบบของเธอ เธอไม่จำเป็นต้องไปมองว่าคนอื่นเขาดีกว่าเธอตรงไหน เขาจะรู้สึกว่าเจี๊ยบดีอยู่แล้ว
อยมั่นใจในตัวเอง”เจี๊ยบอยู่วงการมา 19 ปี ไม่ค่อยมีข่าวเสียหายเลย เจี๊ยบเป็นคนมีโลกส่วนตัวสูงไหม? เจี๊ยบ : “หนูก็ไม่รู้ ไม่สูง” หลายคนจะมองว่าเจี๊ยบติสต์แตกเลือกรับงาน อยากจะแก้ข่าวไหม?
ที่เขาเลือกก็เพราะว่าเธอเป็นแบบนี้ ไม่ได้ต้องการผู้หญิงที่สวยกว่านี้ หรือไม่ต้องการผู้หญิงที่เก่งกว่านี้ พยายามให้ค่าตัวเอง มากๆ หนูเป็นคนไม่ค่ เจี๊ยบ : “ไม่ติสต์แตกเลย เรื่องรับงานเป็นคนมีงานอะไรมาเจี๊ยบทำ เจี๊ยบเป็นคนไม่เลือกงานด้วยซ้ำ เพิ่งมาเริ่มเลือกงานจริงๆ จังๆ คือ 2 ปีหลังมานี้ เจี๊ยบรู้สึกว่าบางงานที่ไม่อยากทำจริงๆ ก็เพิ่งกล้าที่จะปฎิเสธ ก่อนหน้านี้มีงานอะไรติดต่อมาหนูจะไม่ปฎิเสธเอาหมดเลย มันก็มีทั้งแง่ดีและแง่ไม่ดี คือถ้าเราไม่ปฎิเสธเลยจะดูว่าเราเป็นคนอะไรก็ได้ ยังไงก็ได้ บางทีเราก็ถูกมองข้ามความสำคัญไปในบางครั้ง
คืองานถ้าหนูสบายใจหนูอยากทำ”เราเป็นดารา พอไม่มีแบรนด์เนมปุ๊บก็ต้องมีข่าวเม้าธ์ เคยมีคนดูถูกไหม? เจี๊ยบ : “ไม่ได้ถึงขนาดมีคนมาพูดว่าอี๋ แต่ว่าบางทีเรารับรู้สายตาได้ บางทีหนูใช้แต่ย่ามผ้า
เวลาไปไหนคือเสื้อยืด กางเกงยีนส์ แต่หนูไม่ได้สนใจ หนูมีความสุข”ทำงานมาหลายปี คนคิดว่าต้องรวยมาก แต่ไม่เคยเห็นใช้แบรนด์เนมเลย? เจี๊ยบ : “ก็มีใช้บ้าง แต่ไม่ได้ใช้บ่อย เวลาจะซื้อแล้วเสียดายตังมันแพง เจี๊ยบเป็นคนจับจด เวลาเจี๊ยบจะซื้ออะไรอย่างนี้ เจี๊ยบจะไม่ไปครั้งเดียวแล้วซื้อเลย ถ่ายรูปเก็บไว้แล้วเจี๊ยบจะเอามานั่งดูว่าอยากได้ไหม คือเอาตังไปเที่ยว ชอบเที่ยว”
![ชีวิตล่าสุด ‘เจี๊ยบ ชมพูนุช’ หายหน้าจากวงการดูเปลี่ยนไปมาก พระรองพาอยู่กิน 9](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiXk0OIPr6bCR497QtY13ImhrsDGVP0Vw6SiWwwygwIG4TF2uRodwTqZIDFGul4Wan1pQnJ4wm-bF4GuCUi3KGqJRpZWI-Lr6y31FTKrGVPE8_DyQzfTRHelPjO-Snxz-VaIHY82Stcn1X3M6x662Em0E1_vJsod7LlFS2yJJ2mHMmff_OcU8FOIGh66Vlw/s72-c/1.jpg)
No comments: