สุดอาลัย เผาสองแม่ลูกดับเหตุรถทัวร์ สะเทือนใจพ่อลั่น ไม่รู้จะทำใจยังไง
กลายเป็นเหตุการณ์สุดสะเทือนใจ จากอุบัติเหตุรถทัวร์ ชนกับต้นไม้ขนาดใหญ่ บริเวณถนนเพชรเกษม ซึ่งขณะนี้มีผู้เสียชีวิตเพิ่มเป็น 15 รายแล้วนั้น
ผู้สื่อข่าวรายงานในวันนี้ (9ธ.ค.) ที่วัดควนเถี๊ยะ หมู่ 3 ต.นางหลง อ.ชะอวด จ.นครศรีธรรมราช ได้การประกอบพิธีฌาปนกิจศพ นางละมัย พูนเอียด อายุ 55 ปี และ น.ส.กัลยกร พูนเอียด หรือ “น้องดอกเข็ม” อายุ 18 ปี สองแม่ลูกที่เสียชีวิตจากอุบัติเหตุดังกล่าว
โดยมีนางกนกพร เดชเดโช นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดนครฯเป็นประธานในการฌาปนกิจซึ่งบรรยากาศเป็นไปอย่างโศกเศร้า ท่ามกลางญาติพี่น้องและชาวบ้านมาร่วมไว้อาลัยส่งดวงวิญญาณจำนวนมาก
โดยนายสมเกียรติ สามีและพ่อของผู้เสียชีวิตได้ระบุว่าเสียใจเป็นที่สุดชีวิตหลังจากนี้ไม่รู้จะทำใจได้หรือไม่ ต่อไปก็มีเพียงบุตรสาวอีก 1 คนก็ต้องอยู่กันให้ได้ ส่วนมาตราการการช่วยเหลือดูแลยังไม่ได้รับการติดต่อเยียวยาจากหน่วยงานใดๆ
![สุดอาลัย เผาสองแม่ลูกดับเหตุรถทัวร์ สะเทือนใจพ่อลั่น ไม่รู้จะทำใจยังไง](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjNiOciCgnlZv-V8ErvldeqRnqjz1f3-jXRwrI_iFXFZjXo28TDn6pTO-7H8A9CxWMf6Bg_Rts0vlScozG6lzzfs-zI_2l7B9C0TbhC4Fj2kt7nnk-cu8S9GQ-FUTsciKXumIws5YauNTZSXyKtFTzDIk4YI3JSUjkSSBIz-j2V_z7hJv9IC5s4DsdPr8Fn/s72-c/1.jpg)
No comments: